Go back to previous page
Forum URL: https://www.palm-plaza.com/cgi-bin/CCforum/board.cgi
Forum Name: ThE LoveR
Topic ID: 274098
#0, ข้าวราดแกง 2 อย่าง ราคา 135 บาท ทำไมมันแพงจั่งซี่ ทำไม????????
Posted by คนกรุงเทพ on 19-Mar-25 at 11:20 PM

สั่งมากินครั้งเดียวเข็ดเลยคะ


#1, RE: ข้าวราดแกง 2 อย่าง ราคา 135 บาท ทำไมมันแพงจั่งซี่ ทำไม????????
Posted by สาววาย on 20-Mar-25 at 01:28 AM
In response to message #0
แล้วจะสั่งมากินทำไมคะ
ไปกินแถวโรงอาหารมหาลัยสิ ไม่เกิน 50

#2, RE: ข้าวราดแกง 2 อย่าง ราคา 135 บาท ทำไมมันแพงจั่งซี่ ทำไม????????
Posted by 99 on 20-Mar-25 at 07:19 AM
In response to message #0
เดลิเวอรี่กูว่าอย่างต่ำมันก็คงบวกเพิ่ม 30% ก็ต้องหาส่วนลดให้ได้เยอะ ๆ แต่เดี๋ยวนี้พวกแอปมันก็ให้ส่วนลดน้อยลงเรื่อย ๆ เหมือนไปตกลงไม่แข่งกัน

#3, RE: ข้าวราดแกง 2 อย่าง ราคา 135 บาท ทำไมมันแพงจั่งซี่ ทำไม????????
Posted by แพงก็ไม่ต้องแดก on 20-Mar-25 at 08:25 AM
In response to message #2
ต้องโง่+ขี้เกียจมากนะคะถึงสั่งซื้อมาแดกได้ แดกเสร็จก็มาบ่นต่อนในนี้

#4, RE: ข้าวราดแกง 2 อย่าง ราคา 135 บาท ทำไมมันแพงจั่งซี่ ทำไม????????
Posted by พอนพัง on 20-Mar-25 at 10:23 AM
In response to message #3
เหมือนตอนนี้ทุกค่ายอาหารมันรวมหัวกันปรับขึ้นราคาค่าส่งคะ

#5, RE: ข้าวราดแกง 2 อย่าง ราคา 135 บาท ทำไมมันแพงจั่งซี่ ทำไม????????
Posted by น้องบ่าง on 20-Mar-25 at 10:46 AM
In response to message #0
>
>
>
>
>สั่งมากินครั้งเดียวเข็ดเลยคะ

สั่งส้มตำ 2 ครก แพงกว่านี้ เสือกไม่บ่นนะคะอีผี

ร้านถูกกว่าก็มี ไม่สั่งคะ
เจริญแกง เครือ ไอเบอรี่ ไม่มีคำว่าถูกต่ะ
นอกจากถูกใจคนรวย

จนควรกินแบบจนๆ นะคะ
อย่าอาจเอื้อม
แกงร้านนี้เข้มข้นทุกอย่าง
ลิ้นคนจนอาจสัมผัสไม่ถึงค่ะ


#6, RE: ข้าวราดแกง 2 อย่าง ราคา 135 บาท ทำไมมันแพงจั่งซี่ ทำไม????????
Posted by พังพรอน on 20-Mar-25 at 11:04 AM
In response to message #5
แดกข้าวกล่องไปค่ะอีพวกรากหญ้า มาบ่นว่าแพงๆ เพราะเข้าไม่ได้ทำมาขายพวกแรงงานค่าแรงขั้นต่ำหาเช้ากินเค้าแบบกะเทยนอนห้องเพิงหมาแหงนหลังคาสังกะสีห้องน้ำรวมแบบมึงนะยะ

#7, RE: ข้าวราดแกง 2 อย่าง ราคา 135 บาท ทำไมมันแพงจั่งซี่ ทำไม????????
Posted by พี่นาง on 20-Mar-25 at 12:48 PM
In response to message #6
แพงก็ไม่ต้องไปกินมัน

#8, RE: ข้าวราดแกง 2 อย่าง ราคา 135 บาท ทำไมมันแพงจั่งซี่ ทำไม????????
Posted by เม้าหมอย on 20-Mar-25 at 01:04 PM
In response to message #7
เพลงของแพง ของ พี่ติ๊กชิโร่ กลับมาฮิตอีกแล้วคะ


ของแพงหน้าก็แดง
หน้าก็แดงหน้าก็แดง
ของถูกก็ซื้อเข้าไป
ซื้อเข้าไปซื้อเข้าไป
ของดีก็ซื้อเข้าไปซื้อเข้าไป
ให้มันสะใจ... อ๊า


#9, RE: ข้าวราดแกง 2 อย่าง ราคา 135 บาท ทำไมมันแพงจั่งซี่ ทำไม????????
Posted by น้องบ่าง on 20-Mar-25 at 01:51 PM
In response to message #8
บ่างแนะนำสั่งเป็นแกงไตปลา โน๊ตให้แยกผักออกจากกล่องค่ะ
อีกอย่างสั่งไข่ลูกเขย

ไตปลาเข้มข้น เผ็ดมาก อุ่นผสมน้ำอีกที กินได้ สามมื้อ
ไข่ลูกเขย น้ำราดก็อร่อยค่ะ
หาทอดไส้กรอกแดงอีก 1 กิโลมาคลุก กินได้อีกสามมื้อ

สรุป ลงทุนไป 135 สั่งครบ 200 ส่งฟรี หาโปรส่วนลดอีก 30
เท่ากับ 170 บาท กินสามมื้อ ก็ตกมื้อละ 58 ก็พอไหวอยู่


#10, RE: ข้าวราดแกง 2 อย่าง ราคา 135 บาท ทำไมมันแพงจั่งซี่ ทำไม????????
Posted by พอนพัง on 20-Mar-25 at 01:58 PM
In response to message #9
>บ่างแนะนำสั่งเป็นแกงไตปลา โน๊ตให้แยกผักออกจากกล่องค่ะ
>อีกอย่างสั่งไข่ลูกเขย
>
>ไตปลาเข้มข้น เผ็ดมาก อุ่นผสมน้ำอีกที กินได้ สามมื้อ
>ไข่ลูกเขย น้ำราดก็อร่อยค่ะ
>หาทอดไส้กรอกแดงอีก 1 กิโลมาคลุก กินได้อีกสามมื้อ
>
>สรุป ลงทุนไป 135 สั่งครบ 200 ส่งฟรี หาโปรส่วนลดอีก 30
>เท่ากับ 170 บาท กินสามมื้อ ก็ตกมื้อละ 58 ก็พอไหวอยู่


กูเคยทำแบบนี้สรุปคือป่วยต้องหาหมอคะเสียค่าหมอไม่คุ้ม


#11, RE: ข้าวราดแกง 2 อย่าง ราคา 135 บาท ทำไมมันแพงจั่งซี่ ทำไม????????
Posted by E on 20-Mar-25 at 02:08 PM
In response to message #10
ร้านไหนแพงเวอร์ก็ไม่ต้องซื้อสิ ไปหาร้านถูกๆแดกเอา ข้าวราดแกงแบบนี้ 50 คือมาตรฐาน 60 แพงนิดหน่อย
พอรับได้ เกิน 60 คือแพงเกิน อ๋อ กูหมายถึงร้านทั่วไปนะไม่ใช่ร้านหรู ร้านดัง

#12, RE: ข้าวราดแกง 2 อย่าง ราคา 135 บาท ทำไมมันแพงจั่งซี่ ทำไม????????
Posted by นี่คะ on 20-Mar-25 at 02:13 PM
In response to message #11
ร้านเฮียฮวดตลาดพลูคะ ข้าวราดแกง 2 อย่าง 20 บาท

ราด 3 อย่าง 25 บาท เพิ่มข้าวได้ มากน้อยให้บอกเฮียไม่คิดเงินเพิ่มคะ

แถมเฮียทำอร่อยด้วยคะ ลูกค้าที่เคยกินข้าวแกงในห้างหรูบอกเฮียแกทำอร่อยกว่าอีกคะ

นี่ลงทุนนั่งรถเมล์จากบางใหญ่ไปกินร้านเฮียแล้วซื้อกลับบ้านมาขายทุกวันเลยคะ


https://www.facebook.com/story.php?story_fbid=5760521090626922&id=100064679197448


#13, RE: ข้าวราดแกง 2 อย่าง ราคา 135 บาท ทำไมมันแพงจั่งซี่ ทำไม????????
Posted by พังพรอน on 20-Mar-25 at 03:25 PM
In response to message #12
จากรูปมันไม่ใช่ข้าวราดแกงนี้ค่ะ

แต่มันเป็นแกงเป็นถ้วยๆ

ถ้าไปกินหลายคนสั่งหลายๆอย่างก็พอได้นี่ไม่ได้แพง


#14, RE: ข้าวราดแกง 2 อย่าง ราคา 135 บาท ทำไมมันแพงจั่งซี่ ทำไม????????
Posted by เม้าหมอย on 20-Mar-25 at 03:35 PM
In response to message #13
ใช่ร้านเดียวกันมั้ยคะ


https://www.tiktok.com/@imknothungry1/video/7319067225799920901


#15, RE: ข้าวราดแกง 2 อย่าง ราคา 135 บาท ทำไมมันแพงจั่งซี่ ทำไม????????
Posted by พะโล้อีเอ + แกงเขียวหวานณัฐชัย on 20-Mar-25 at 03:35 PM
In response to message #13
ของขายเศรษฐี ให้อีพวกผู้ดีสัมผัสความติดดินหาแดกเอาคอนเท้นต์ ในขณะเดียวกันให้อีพวกจนๆซื้อเอาไปแดกเป็นคอนเท้นต์ได้ด้วย สุดท้ายจะอยู่ได้หรือบ๊ายบาย ฟ้าลาแล้วก็อยู่ที่รสชาติความอร่อยความคุ้มค่าแหล่ะค่ะ ใครจะแดกก็แดกไปเถอะเสรีภาพในการยัดห่า แต่ถ้าต้องยืมเงินเพื่อนเหมือนอีดาราสก๊อยเก่าปากอูมเหมือนหีไก่มาซื้อแดกอันนี้ก็ไม่ควร

#20, RE: ข้าวราดแกง 2 อย่าง ราคา 135 บาท ทำไมมันแพงจั่งซี่ ทำไม????????
Posted by แดกได้ก็แดก แต่ถ้ายืมเขามาแดกก็ไม่ควรแดก on 21-Mar-25 at 06:33 AM
In response to message #15
>ของขายเศรษฐี ให้อีพวกผู้ดีสัมผัสความติดดินหาแดกเอาคอนเท้นต์
>ในขณะเดียวกันให้อีพวกจนๆซื้อเอาไปแดกเป็นคอนเท้นต์ได้ด้วย
>สุดท้ายจะอยู่ได้หรือบ๊ายบาย
>ฟ้าลาแล้วก็อยู่ที่รสชาติความอร่อยความคุ้มค่าแหล่ะค่ะ
>ใครจะแดกก็แดกไปเถอะเสรีภาพในการยัดห่า
>แต่ถ้าต้องยืมเงินเพื่อนเหมือนอีดาราสก๊อยเก่าปากอูมเหมือนหีไก่มาซื้อแดกอันนี้ก็ไม่ควร

10 10 10 ค่ะสาว


#16, RE: ข้าวราดแกง 2 อย่าง ราคา 135 บาท ทำไมมันแพงจั่งซี่ ทำไม????????
Posted by น้องบ่าง on 20-Mar-25 at 05:09 PM
In response to message #13
>จากรูปมันไม่ใช่ข้าวราดแกงนี้ค่ะ
>
>แต่มันเป็นแกงเป็นถ้วยๆ
>
>ถ้าไปกินหลายคนสั่งหลายๆอย่างก็พอได้นี่ไม่ได้แพง

อีควาย อีโง่

มึงลองสั่งมาค่ะ
มันมีข้าว ราดกับมา 1 ช่อง ถ้าสั่งแกง หรือ ผัด อีกอย่างจะใส่ถุงแยกมาค่ะ
ไปกินที่ร้านก็แบบนี้ค่ะ นอกจากสัางมันแยกข้าวแยกกับ
แล้วในรูป แค่ตัวอย่างค่ะ
ปริมาณในรูป คือ สั่งเดี่ยว ราครแพงกว่าแบบราดข้าว


#17, RE: ข้าวราดแกง 2 อย่าง ราคา 135 บาท ทำไมมันแพงจั่งซี่ ทำไม????????
Posted by Lady Chailai on 20-Mar-25 at 07:38 PM
In response to message #16
ก็เห็นราคาก่อนเนอะ ก่อนจะมาบ่นว่าซื้อแพง ควรจะรู้สึกก่อน ตั้งแต่เห็นราคาไหมคะ ?

#18, RE: ข้าวราดแกง 2 อย่าง ราคา 135 บาท ทำไมมันแพงจั่งซี่ ทำไม????????
Posted by รำคาญ on 20-Mar-25 at 09:50 PM
In response to message #17
ก็ไม่ต้องแดกค่ะ สังคมบ้าบอประเทศกะลาแลนด์

#19, RE: ข้าวราดแกง 2 อย่าง ราคา 135 บาท ทำไมมันแพงจั่งซี่ ทำไม????????
Posted by กูเอง on 20-Mar-25 at 10:01 PM
In response to message #17
>ก็เห็นราคาก่อนเนอะ ก่อนจะมาบ่นว่าซื้อแพง ควรจะรู้สึกก่อน
>ตั้งแต่เห็นราคาไหมคะ ?

ก็นึกว่าราคานี้มันจะอร่อยให้เยอะอะคะ


#21, RE: ข้าวราดแกง 2 อย่าง ราคา 135 บาท ทำไมมันแพงจั่งซี่ ทำไม????????
Posted by อุปสงค์ on 21-Mar-25 at 04:47 PM
In response to message #19
ถ้ามีคนซื้อ มันก็แพงอยู่แบบนี้แหละ

#22, RE: ข้าวราดแกง 2 อย่าง ราคา 135 บาท ทำไมมันแพงจั่งซี่ ทำไม????????
Posted by อุปทาน on 21-Mar-25 at 04:59 PM
In response to message #21
>ถ้ามีคนซื้อ มันก็แพงอยู่แบบนี้แหละ
ไม่มีคนซื้อก็ขายราคานี้ค่ะ

#23, RE: ข้าวราดแกง 2 อย่าง ราคา 135 บาท ทำไมมันแพงจั่งซี่ ทำไม????????
Posted by วนิดา on 21-Mar-25 at 05:06 PM
In response to message #22
>>ถ้ามีคนซื้อ มันก็แพงอยู่แบบนี้แหละ
>ไม่มีคนซื้อก็ขายราคานี้ค่ะ


ทุนเค้าหนาคะ เหมือนบริษัทบางบริษัท หรือ กิจการของรัฐบางกิจการ บริหารเหี้ยๆอย่างไรก็ไม่เจ๊งคะ แต่ถ้าเป็นอเมริกาทำแบบนี้เจ๊งแน่นอนคะ


#24, RE: ข้าวราดแกง 2 อย่าง ราคา 135 บาท ทำไมมันแพงจั่งซี่ ทำไม????????
Posted by ข้าวแกงเจริญแกงกับข้าวกล่องเซเว่นเท่านั้นที่คู่ควร สะอาด ปลอดภัย ไม่มีน้ำลาย และไข่แมลสาบเจือปน on 21-Mar-25 at 05:13 PM
In response to message #23
อยู่ในห้าง สะอาดๆ คนตักแกงใส่หน้ากาก ราคานี้ก็คุ้มค่ะ

ดีกว่าไปกินร้านข้าวแกงทั่วไป ที่กับข้าว หรือแกงต่างๆเต็มไปด้วยน้ำลายเหม็นๆ เหนียวๆจากคนตักแกงที่ชอบแหกปากตะโกนน้ำลายกระเซ็นฟูฟ่อง ไม่สวมหน้ากาก แถมตกกลางคืนก็มีแมลงสาบโผล่ออกมาตามท่อยั้วเยี้ยมาไต่ตามถาด ช้อน โต๊ะ ไม่มีสุขอนามัย สยองขวัญขนหัวลุกมากค่ะ


#25, RE: ข้าวราดแกง 2 อย่าง ราคา 135 บาท ทำไมมันแพงจั่งซี่ ทำไม????????
Posted by น้องปลา on 21-Mar-25 at 07:25 PM
In response to message #24
ไม่แพงเลยค่ะ เมื่อเทียบค่าบริหาร ค่าการตลาด ค่ากลยุทธิ์ ค่า finance ค่าออกแบบเมนูที่ไม่ธรรมดา
ผู้บริหารไม่ได้จบ ประถม มัธยม จะมาขาย 30-40 ได้ไง

#26, RE: ข้าวราดแกง 2 อย่าง ราคา 135 บาท ทำไมมันแพงจั่งซี่ ทำไม????????
Posted by ไม่ค่อยเห็นร้านเลย on 21-Mar-25 at 08:29 PM
In response to message #0
ไอศครีม ยังขายอยู่ไหมคะ หรือ เจ๊งไปแล้ว

#27, RE: ข้าวราดแกง 2 อย่าง ราคา 135 บาท ทำไมมันแพงจั่งซี่ ทำไม????????
Posted by ทาทา ยัง on 23-Mar-25 at 05:23 AM
In response to message #26
แม่กะหรี่มึงขายแค่หีเปล่าๆยัง 500 เลยค่ะ

ไม่บอกว่าแพงบ้างล่ะคะ


#28, RE: ข้าวราดแกง 2 อย่าง ราคา 135 บาท ทำไมมันแพงจั่งซี่ ทำไม????????
Posted by คะ on 23-Mar-25 at 04:57 PM
In response to message #27
https://www.facebook.com/share/p/167LRMaeq2/

ด้านหลังห้างฟรีนะคะ